HÉR má nálgast Fréttabréfið okkar á PDF-formi

VIÐAUKI fyrir nemendur í Evrópurétti

KOSNING FORSETA OG VARAFORSETA

Hins íslenska bókmenntafélags til ársloka 2022 hefur farið fram.

Jón Sigurðsson, fv. bankastjóri Norræna fjárfestingarbankans, var endurkjörinn sem forseti, Ármann Jakobsson, prófessor, var endurkjörinn sem varaforseti.

Í fulltrúaráð félagsins voru að þessu sinni endurkjörnir

Reynir Axelsson, dósent og
Ármann Jakobsson, prófessor.

Í ráðinu sitja einnig Auður Hauksdóttir prófessor, Björg Thorarensen, hæstaréttardómari, Snjólaug G. Ólafsdóttir, fv. skrifstofustjóri Norðurlandaskrifstofu stjórnarráðsins og Þorsteinn Hilmarsson, sviðsstjóri.

AÐALFUNDUR HINS ÍSLENSKA BÓKMENNTAFÉLAGS

verður haldinn 9. febrúar 2021 kl 16:00 sem fjarfundur (zoom)

Dagskrá:

Venjuleg aðalfundarstörf, sbr. 18. – 22. félagslaga.

Félagsmenn eru hvattir til að taka þátt í aðalfundinum og eru vinsamlegast beðnir að staðfesta þátttöku sína með með tölvupósti til hib@hib.is. Væntanlegir þátttakendur munu fá fundargögn send fyrir fundinn með tölvupósti í það tölvupóstfang sem þeir gefa upp fyrir fundinn.

Fundargögn:

Ársreikningur HÍB reikningsárið 1/9 2019 – 31/8 2020
Könnun HÍB
Skýrsla forseta 2020
Hlekkur á aðalfund

Stjórn og fulltrúaráð

 

KOSNING 2021

Kosning forseta og varaforseta Hins íslenska bókmenntafélags og manna í fulltrúaráð félagsins árið 2021.

Kjósa skal forseta og varaforseta sérstaklega til ársloka 2022. Jón Sigurðsson fv. ráðherra og forstjóri Norræna fjárfestingarbankans sem verið hefur forseti félagsins frá 2015 gefur kost á sér til endurkjörs. Stjórn og fulltrúaráð leggja til að Jón verði kosinn forseti félagsins til ársloka 2022.

Ármann Jakobsson sem verið hefur varaforseti félagsins frá 2017 gefur kost á sér til endurkjörs. Stjórn og fulltrúaráð leggja til að Ármann verði kosinn varaforseti félagsins til ársloka 2022.

Í fulltrúaráð félagsins skal kjósa tvo menn til ársloka 2026. Reynir Axelsson gefur kost á endurkjöri. Ármann Jakobsson gefur einnig kost á endurkjöri og stjórn og fulltrúaráð leggja til að þeir verði kosnir í fulltrúaráð til ársloka 2026.

Fulltrúaráð félagsins skipa nú:

Reynir Axelsson dósent til ársloka 2020.

Auður Hauksdóttir prófessor til ársloka 2022.

Þorsteinn Hilmarsson sviðstjóri til ársloka 2022.

Björg Thorarensen hæstaréttardómari til ársloka 2024.

Snjólaug G. Ólafsdóttir lögfræðingur til ársloka 2024.

Ármann Jakobsson prófessor til ársloka 2020.

Kjörgengir til embættis forseta, varaforseta og í fulltrúaráð eru allir félagsmenn.

Skrá yfir félaga í Hinu íslenska bókmenntafélagi fylgdi hausthefti Skírnis 2020. Kjörgögn hafa verið send öllum félagsmönnum í pósti; fylgibréf, kjörseðill og tvö umslög. Á kjörseðlinum sem fylgir á grænu blaði er kjósandi beðinn um að rita nöfn þeirra manna sem hann vill kjósa í hverja stöðu. Kjörseðilinn skal láta í umslag merkt Kjörseðill og senda það lokað ásamt fylgibréfi í umslagi merktu KJÖRSTJÓRI BÓKMENNTAFÉLAGSINS, Hagatorgi, 107 Reykjavík fyrir janúarlok 2021.

AÐALFUNDI 2020 FRESTAÐ

Aðalfundi Hins íslenska bókmenntafélags, sem átti að vera þann 12. desember,  hefur verið frestað þar til í janúar, af augljósum ástæðum.

Nánari upplýsingar birtast hér á vefnum þegar nær dregur.

 

SVERRIR KRISTINSSON KJÖRINN HEIÐURSFÉLAGI

Á aðalfundi Hins íslenska bókmenntafélags þann 17. nóvember var lögð fram einróma tillaga forseta og fulltrúaráðs að  Sverrir Kristinsson yrði gerður að heiðursfélaga Bókmenntafélagsins í virðingar- og viðurkenningarskyni. Var það samþykkt með lófataki. Hið íslenska bókmenntafélag þakkar honum farsæl störf sem bókavörður félagsins í hálfa öld og mikilvægt framlag hans til eflingar menningarlegri bókaútgáfu á Íslandi á sviði bókmennta, sögu, minja og myndlistar.

sverrir_heiðursfélagi

 

Aðalfundur Hins íslenska bókmenntafélags 2018

verður haldinn á Hótel Sögu, 2. hæð í Heklu II, laugardaginn 17. nóvember kl. 14:30

Dagskrá:
1. Venjuleg aðalfundarstörf, sbr. 18.–20. gr. félagslaga.
2. Kosning heiðursfélaga, sbr. 23. gr. félagslaga.

Erindi:
Að loknum aðalfundarstörfum flytur Haraldur Bernharðsson, dósent við Háskóla Íslands, erindi sem hann kallar Umhverfi íslenskrar tungu 1818, 1918 og 2018. Fyrirspurnir og umræður að erindi loknu. Félagsmenn eru hvattir til þess að fjölmenna og þiggja kaffiveitingar í boði félagsins.

Stjórn og fulltrúaráð.

 

 

Svipmyndir af nokkrum forvígismönnum í 200 ára sögu Hins íslenska bókmenntafélags.
Úr dagskrá sem flutt var á afmælishátíð Bókmenntafélagsins í Ráðhúsi Reykjavík þann 19. nóvember 2016.